Forum

Notifications
Clear all

อยากให้ อาจารย์ช่วยแนะนำ เกี่ยวกับการอ่านหรือติดตามข่าวในแต่ล่ะวันครับ ว่าควรติดตามที่ไหนบ้างดีครับ

(@chayut-jureemas)
Topic starter  

พอดีผมพึ่งเรียนจบ รุ่น44 ไปครับ อยากให้อาตารย์ ช่วยแนะนำ ครับ เพราะการติดตามข่าวในแต่ละวันผมค่อนข้างสเปะสปะ เลยไม่รู้ว่าแหล่งข่าวที่ดี หรือ ควรติดตามหรือศึกษาข่าว ควรเริ่มจากไหนและมีอะไรบ้างครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @chayut-jureemas

พอดีผมพึ่งเรียนจบ รุ่น44 ไปครับ อยากให้อาตารย์ ช่วยแนะนำ ครับ เพราะการติดตามข่าวในแต่ละวันผมค่อนข้างสเปะสปะ เลยไม่รู้ว่าแหล่งข่าวที่ดี หรือ ควรติดตามหรือศึกษาข่าว ควรเริ่มจากไหนและมีอะไรบ้างครับ

จริงๆข่าวในแต่ละวันผมก็อ่านตามหนังสือพิมพ์หุ้นทั่วไปเช่น ทันหุ้น ข่าวหุ้น เป็นต้นครับ ซึ่งเค้าจะมี Line official ให้ติดตามครับ ลองหาดูใน google ก็น่าจะหาได้ไม่ยากครับ ซึ่งเค้าจะ feed หัวข้อข่าวสั้นๆมา แล้วสามารถกดเข้าไปอ่านรายละเอียดได้

กับอีกข่าวนึงคือ official จากตลาดหลักทรัพย์ครับ ก็อยู่ในเว็บ SET เลย หัวข้อข่าวหลักทรัพย์ อันนี้จริงๆก็สำคัญครับเพราะจะเป็นข่าวสำคัญมากๆที่ส่งผลถึงงบการเงินที่บริษัทต้องประกาศที่ set ก่อนเสมอครับ

https://www.set.or.th/th/market/news-and-alert/news

หลักๆข่าวจริงๆผมก็ตามแค่นี้ครับไม่ได้เยอะ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam