Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ template ค่ะ

(@thanampha-poopatanapong)
Active Member
Topic starter  

อาจารย์คะ ทำไมเวลาเราดึงข้อมูลมาลงใน template ต้องดึงตั้งแต่ปี 2008 หรอคะ ต่อให้ในอนาคตต่อๆไป ก็ fix ไว้เริ่มที่ 2008 ตลอดไปหรอคะ

แล้วก็ตรง years active ควรต้องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามจำนวนปีที่เพิ่มมั๊ยคะ หรือก็ fix ให้ใช้จำนวนปีตามเดิมหรอคะ

ขอบคุณค่า

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @thanampha-poopatanapong

อาจารย์คะ ทำไมเวลาเราดึงข้อมูลมาลงใน template ต้องดึงตั้งแต่ปี 2008 หรอคะ ต่อให้ในอนาคตต่อๆไป ก็ fix ไว้เริ่มที่ 2008 ตลอดไปหรอคะ

แล้วก็ตรง years active ควรต้องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามจำนวนปีที่เพิ่มมั๊ยคะ หรือก็ fix ให้ใช้จำนวนปีตามเดิมหรอคะ

ขอบคุณค่า

1. เพราะปี 2008 เป็นปีที่เกิดวิกฤตรอบที่แล้วครับ การศึกษางบการเงินย้อนหลังเพื่อเข้าใจลักษณะธุรกิจ และการผ่านวิกฤตมาเป็นหลักครับ

2. Years active ต้องเพิ่มเรื่อยๆครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam