Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ ถ้าประเมิคมูลค่าผิด ทำยังไง

(@Anonymous 50455)
Active Member
Topic starter  

ถ้าอาจารย์ปะพาสประเมิคมูลค่าผิด ขายทุกกรณีไหมครับ หรือยกเว้นว่าราคาตกลงมาตรงมูลค่าจึงไม่ขายครับ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @solona

ถ้าอาจารย์ปะพาสประเมิคมูลค่าผิด ขายทุกกรณีไหมครับ หรือยกเว้นว่าราคาตกลงมาตรงมูลค่าจึงไม่ขายครับ

การประเมินมูลค่าผิดอาจจะมี 2 กรณีครับ

1. ประเมินคุณภาพผิด ถ้าแบบนี้คือขายทุกกรณีครับ

2. ประเมินผิด เพราะสถานการณ์เปลี่ยนแปลง แบบนี้ผมจะ re-valuate ครับ ก็อาจจะไม่ได้ขายครับ หาจังหวะซื้อเพิ่มมากกว่าครับ

ReplyQuote
(@Anonymous 50455)
Active Member
Topic starter  

ขอบคุณอาจารย์ครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam