Forum

Notifications
Clear all

อยากทราบเรื่อง รายได้กลุ่มเกษตร กับ กลุ่ม nonbank

(@pong-yuvapong-suthinand)
Active Member
Topic starter  

สอบถามความเห็นพี่ประพาส ครับ ว่าถ้ารายได้ กลุ่ม เกษตรกรดีขึ้น กลุ่ม nonbank พวกจำนวนทะเบียน ฝากขาย MTC SAWAD คนจะกู้หนี้น้อยลง(มีเงินมาปิดหนี้) หรือ สร้างหนี้มากขึ้นหรอครับ(ฝนฟ้าดี กู้เงินเพิ่มไปทำหมุนทำธุรกิจเพิ่ม)

(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@pong-yuvapong-suthinand ผมคิดว่าไม่มีใครอยากกู้หนี้น้อยละนะครับหมอพงศ์ ^ ^

การงานดีขึ้น ก็อยากซื้อสินค้าใหญ่ขึ้นครับ สุดท้ายก็เป็นหนี้เพิ่มขึ้นอยู่ดีครับ 

ธรรมชาติมนุษย์อยากมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น โดยส่วนใหญ่ไม่ได้บริหารทรัพย์สินอย่างมีประสิทธิภาพซะด้วย 😉

หมอพงศ์ลองหาข้อมูลเรื่อง "หนี้ครัวเรือน" ดูเพิ่มเติมนะครับ หลังปี 40 มา แนวโน้มเป็นอย่างไรบ้าง 😉

ReplyQuote
(@pong-yuvapong-suthinand)
Active Member
Topic starter  

ขอบคุณมากครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam