Forum

Notifications
Clear all

สอบถามการทำ template ค่ะ

(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

ตัว Ctrl+ shift + s เราต้องกดยังไงคะอ. พอดีพี่ลองกดหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่มีคำว่า finish ขึ้น ลองทั้งกดจากตัวแป้นพร้อมกัน และลองลากเมาส์คลุม และกด enter ก็ไม่ได้ค่ะ 😫 

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @misachan-misachan

ตัว Ctrl+ shift + s เราต้องกดยังไงคะอ. พอดีพี่ลองกดหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่มีคำว่า finish ขึ้น ลองทั้งกดจากตัวแป้นพร้อมกัน และลองลากเมาส์คลุม และกด enter ก็ไม่ได้ค่ะ 😫 

1. ได้เปิดไฟล์ Macro.xlsx ไว้ด้วยรึเปล่าครับ ต้องเปิดไฟล์ macro ไว้เสมอนะครับ 

2. เช็คภาษาด้วยครับ หากเป็นภาษาไทยก็จะกดไม่ได้เช่นกันครับ

3. สุดท้ายอาจะเป็น macro error ได้เช่นกัน ผมก็เคยเจอเหมือนกัน แต่วิธีแก้คือ ปิดไฟล์ macro แล้วเปิดใหม่ ก็จะสามารถใช้ได้ครับ

ส่วนตัวผมไม่เคยเจอนอกเหนือจาก 3 ข้อนี้ครับ

misachan reacted
ReplyQuote
(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

@prapas-b88 ไฟล์ macro เปิดอยู่ค่ะ เดี๋ยวไปลองทำใหม่ดูค่ะ ขอบคุณอ.มากๆค่ะ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam