Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ หุ้นโตเร็วซื้อ MOS เท่าไหร่

(@z-cop)
Trusted Member
Topic starter  

หุ้นโตเร็วปกติจะซื้อ mos เท่าไหร่ครับ ในเมื่อหาmos 30% ยากมากครับ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @z-cop

หุ้นโตเร็วปกติจะซื้อ mos เท่าไหร่ครับ ในเมื่อหาmos 30% ยากมากครับ

ไม่มีปกติครับ ขึ้นอยู่กับแต่ละคนที่จะสามารถมองเห็นอนาคตได้ชัดเจนแค่ไหนครับ

ถ้าชัดมากๆก็ mos น้อยๆ (10%) หรือไม่มี mos ได้ครับ

ถ้าไม่ค่อยชัดก็อาจจะต้อง mos เยอะขึ้น (20%+) เป็นต้นครับ 

ReplyQuote
(@z-cop)

@prapas-b88 ขอบคุณมากๆครับ ผมเพิ่งจะเข้าตลาดมาลงทุนครับ แต่ตอนนี้พอร์ตผมยังไม่สร้างผลตอบแทนเลยครับ เป็นลบอยู่ด้วย แต่ IYC ดันมา ผมไม่รู้จะตัดสินใจอะไรยังไงเลยครับ ตอนนี้มี cpall กับ sabina เป็น 60 % ของพอร์ตอยู่ครับ แต่โตเร็วพวก dohome tqm rph อย่างละ 13 % แต่ผมถือเงินสดไว้ 40% อยู่ครับ แต่โตกลาง มี mos 30% ทุกตัวครับ โตเร็วก็มี mos ครับแต่ไม่มากนักครับ ผมไม่รู้จะลดพอร์ตลงยังไงครับ กังวลจังครับ 

This post was modified 2 years ago 2 times by Z- Cop

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @z-cop

@prapas-b88 ขอบคุณมากๆครับ ผมเพิ่งจะเข้าตลาดมาลงทุนครับ แต่ตอนนี้พอร์ตผมยังไม่สร้างผลตอบแทนเลยครับ เป็นลบอยู่ด้วย แต่ IYC ดันมา ผมไม่รู้จะตัดสินใจอะไรยังไงเลยครับ ตอนนี้มี cpall กับ sabina เป็น 60 % ของพอร์ตอยู่ครับ แต่โตเร็วพวก dohome tqm rph อย่างละ 13 % แต่ผมถือเงินสดไว้ 40% อยู่ครับ แต่โตกลาง มี mos 30% ทุกตัวครับ โตเร็วก็มี mos ครับแต่ไม่มากนักครับ ผมไม่รู้จะลดพอร์ตลงยังไงครับ กังวลจังครับ 

ผมคิดว่าสัดส่วนเงินสดก็ดีอยู่แล้วนะครับ หุ้นที่มีก็ค่อนข้างโอเคครับ

ReplyQuote
(@z-cop)

@prapas-b88 ขอบคุณมากๆครับอาจารย์

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam