Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องสิทธิประโยชน์ทางภาษี BOI

(@paphawinn-niyudachayakoon)
Active Member
Topic starter  

ผมได้สอบถามข้อมูลจาก Plus ที่ติดตั้ง Solar roof 35 ล้านบาท เค้าแจ้งว่าจะได้รับสิทธิ์ทางภาษี 100% เป็นเวลา 5 ปี

เลยสงสัยว่าคำว่าได้รับสิทธิ์ทางภาษี 100% หมายถึงบริษัทจะจ่ายภาษีเป็น 0 เลย

หรือว่าเอาเฉพาะมูลค่าที่ลงทุนใน solar roof มาคิดค่าเสื่อมในแต่ละปีแค่ค่อยหักลดหย่อนได้ตามค่าเสื่อมแต่ละปีครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @paphawinn-niyudachayakoon

ผมได้สอบถามข้อมูลจาก Plus ที่ติดตั้ง Solar roof 35 ล้านบาท เค้าแจ้งว่าจะได้รับสิทธิ์ทางภาษี 100% เป็นเวลา 5 ปี

เลยสงสัยว่าคำว่าได้รับสิทธิ์ทางภาษี 100% หมายถึงบริษัทจะจ่ายภาษีเป็น 0 เลย

หรือว่าเอาเฉพาะมูลค่าที่ลงทุนใน solar roof มาคิดค่าเสื่อมในแต่ละปีแค่ค่อยหักลดหย่อนได้ตามค่าเสื่อมแต่ละปีครับ

นับเฉพาะมูลค่าลงทุนใน solar roof ครับ แต่วิธีคิดนี่อาจต้องถาม ir เพิ่มเติมครับ ว่าจะมีการคิดอย่างไรครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam