Forum

Notifications
Clear all

อยากได้ 10%+ ลงทุนหุ้น berkshire ดีมั้ยครับ

(@pattaraluk-phupinalert)
Eminent Member
Topic starter  

ถ้าเราอยากแบ่งเงินส่วนนึงไว้ลงกองทุนและอยากให้ได้ผลตอบแทนมากกว่า 10%ขึ้นไป

โดยแบ่งบางส่วนลงกองทุน ตปท ด้วย

แทนที่จะลง ETF S&P500 แบบนี้ ซื้อหุ้น berkshire แทนจะดีมั้ยครับ และก่อนซื้อเราต้องศึกษาหรือรู้อะไรบ้างครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pattaraluk-phupinalert

ถ้าเราอยากแบ่งเงินส่วนนึงไว้ลงกองทุนและอยากให้ได้ผลตอบแทนมากกว่า 10%ขึ้นไป

โดยแบ่งบางส่วนลงกองทุน ตปท ด้วย

แทนที่จะลง ETF S&P500 แบบนี้ ซื้อหุ้น berkshire แทนจะดีมั้ยครับ และก่อนซื้อเราต้องศึกษาหรือรู้อะไรบ้างครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าจะลงทุนสินทรัพย์อะไรก็ต้องศึกษาทั้งนั้นอ่ะครับ Berkshire เองจริงอยู่ที่ผลตอบแทนก็เป็นเครื่องยืนยันอยู่แล้ว 

ถ้าตอบง่ายๆว่าได้ไหม ผมก็คิดว่าได้ต่อให้ไม่มีปู่ทั้งสองอยู่ก็ยังเชื่อว่าผลตอบแทนก็ยังน่าจะดีต่อไปเพราะมี successor แล้ว

แต่ก็ปฏิเสธหลักการพื้นฐานของการลงทุนไม่ได้อ่ะครับว่าเราต้องลงทุนด้วยความเข้าใจอยู่ดีครับ

ReplyQuote
(@pattaraluk-phupinalert)
Eminent Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณครับอาจารย์

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam