Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่อง expected growth และ การเติบโตของรายได้

(@wicharn-ritvichai)
Active Member
Topic starter  

Expected growth ในตารางประเมินมูลค่าหุ้นหมายถึงอะไรครับ

= การเติบโตคาดหวังครับ มาจากเป้าหมายการเติบโตของผู้บริหารครับ

และเป็นการเติบโตของรายได้หรือกำไรสุทธิครับ?

This topic was modified 11 months ago 3 times by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @wicharn-ritvichai

Expected growth ในตารางประเมินมูลค่าหุ้นหมายถึงอะไรครับ

= การเติบโตคาดหวังครับ มาจากเป้าหมายการเติบโตของผู้บริหารครับ

และเป็นการเติบโตของรายได้หรือกำไรสุทธิครับ?

จริงๆคือกำไร 3 ปีข้างหน้า ครับ แต่โดยทั่วไปตัวเลขที่มันควรจะสอดคล้องกันก็คือรายได้ด้วยครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam