Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ expected return

(@jeep-14)
Active Member
Topic starter  

สอบถามเรื่อง expected return ครับ ว่ารวมปันผลไปหรือยังครับ

เข้าใจว่าเราคำนวณจากกำไรก่อนแบ่งปันผล เพราะฉะนั้นน่าจะรวมแล้วใช่ไหมครับ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @jeep-14

สอบถามเรื่อง expected return ครับ ว่ารวมปันผลไปหรือยังครับ

เข้าใจว่าเราคำนวณจากกำไรก่อนแบ่งปันผล เพราะฉะนั้นน่าจะรวมแล้วใช่ไหมครับ

จริงๆแล้วยังไม่รวมครับผม เพราะเรานับแค่การเติบโตของกำไร และเราเชื่อว่าราคาหุ้นสะท้อนกำไรเป็นหลักครับ

แต่หุ้นเติบโตส่วนใหญ่จะปันผลน้อยอยู่แล้วด้วยครับ เช่น 1-2% ก็เลยอาจจะไม่ได้มีผลกับการลงทุนมากนักครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam