Forum

Notifications
Clear all

Template คำนวณ EV/EBITDA ไม่ได้

(@wichit-sanpairoj)
Topic starter  

สอบถามอาจารย์ประพาส

ผมได้ทำ Tamplate หุ้น HMPRO เมื่ทำครบทุกคันตอนแล้ว การคำนวณค่า EV/EBITDA ไม่ขึ้น

คำถาม

1.ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นครับ ผมทำผิดหรือเปล่า

2.EV/EBITDA ถ้าคำนวณไม่ได้สามารถใช้ค่าไหนแทนได้ครับ

ผมแนบไฟล์มาให้อาจารย์ดู รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @wichit-sanpairoj

สอบถามอาจารย์ประพาส

ผมได้ทำ Tamplate หุ้น HMPRO เมื่ทำครบทุกคันตอนแล้ว การคำนวณค่า EV/EBITDA ไม่ขึ้น

คำถาม

1.ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นครับ ผมทำผิดหรือเปล่า

2.EV/EBITDA ถ้าคำนวณไม่ได้สามารถใช้ค่าไหนแทนได้ครับ

ผมแนบไฟล์มาให้อาจารย์ดู รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

รบกวนแนบไฟล์มาอีกทีนะครับ ผมไม่เห็นไฟล์แนบคร้าบ เดี๋ยวผมดูให้ครับ

ReplyQuote

@prapas-b88

ReplyQuote

@wichit-sanpairoj เป็นที่สูตร "Short-Term Investments - Net" ครับ ถ้าไม่มีข้อมูลมันจะใส่เป็นช่องว่างๆไว้ซึ่งในบางบริษัทไม่มีเงินลงทุนชั่วคราวครับ พอเป็นช่องว่าง สูตร EV เลยคำนวณไม่ได้เพราะมองเป็นตัวอักษรครับ ผมแก้ไขให้หมดทุก Tab ละครับ แนบไฟล์มาให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ feedback นะครับ 

ReplyQuote

ขอบคุณครับ อาจารย์ประพาส ผมจะตั้งใจลงทุนและศึกษาเพิ่มเติม รบกวนปรึกษาอาจารย์ด้วยนะครับ

ReplyQuote

@wichit-sanpairoj ยินดีครับผม ^ ^ 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam