Forum

Notifications
Clear all

สอบถามวิธีคำนวณหุ้น PLUS ค่ะ

(@mora-thuleerom)
Topic starter  

อ จาร์ค่ะ P/E ของหุ้น plus ประมาณ สัก 20-22 สูงไปไหมค่ะ ถ้าเราจะคำนวณ ราคาเป้าหมาย

ถ้าปีนี้ eps .46 *20 =9.2

.46*22=10.12  อย่างนี้พอใกล้เคียงกับ อ จาร  มากน้อยแค่ไหนค่ะ

ใช้วิธีนี้ได้ไหมค่ะ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @mora-thuleerom

อ จาร์ค่ะ P/E ของหุ้น plus ประมาณ สัก 20-22 สูงไปไหมค่ะ ถ้าเราจะคำนวณ ราคาเป้าหมาย

ถ้าปีนี้ eps .46 *20 =9.2

.46*22=10.12  อย่างนี้พอใกล้เคียงกับ อ จาร  มากน้อยแค่ไหนค่ะ

ใช้วิธีนี้ได้ไหมค่ะ

ผมคิดว่า 22-25x ได้เลยครับหากการเติบโตเป็นไปตามเป้าหมายครับ

พอดีผมจะไม่ค่อยคำนวณ fair price ครับ

eps .46 เลยเหรอครับ เห็นผบห.บอกว่าครึ่งปีหลังน่าจะ soft กว่าครึ่งปีแรกนี่ครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam