Forum

Notifications
Clear all

หุ้น thani

(@chingchai-kongkiattisak)
Active Member
Topic starter  

อจ.ลูกหนี้ค้างชำระ 1 งวด 1% 2-3 งวด 2% 4-6 งวด 20% อันนี้สูงหรือเปล่า ปล่อยกู้รถเพื่อพาณิชย์ 70%  หนี้สูญ 5% ของยอดปล่อยสินเชื่อ 2562

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @chingchai-kongkiattisak

อจ.ลูกหนี้ค้างชำระ 1 งวด 1% 2-3 งวด 2% 4-6 งวด 20% อันนี้สูงหรือเปล่า ปล่อยกู้รถเพื่อพาณิชย์ 70%  หนี้สูญ 5% ของยอดปล่อยสินเชื่อ 2562

ต้องดูเทียบกันย้อนหลังหลายๆปีครับ ว่าบริษัทรักษาอัตราส่วนลูกหนี้เหล่านี้ได้ดีแค่ไหนครับ

ปล. NPL ไม่ใช่หนี้สูญนะครับ NPL คือหนี้ที่ผิดนัดชำระ 3 งวดขึ้นไป แค่หยุดรับรู้รายได้เท่านั้นครับ ยังไม่ใช่หนี้สูญครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam