Forum

Notifications
Clear all

MTC, SAWAD

(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

สวัสดีค่ะอ. จากที่ได้ฟังคลิปของอ.ล่าสุดเกี่ยวกับเงินเฟ้อ ก็เกิดความกลัวในหุ้นกลุ่ม non-bank ซึ่งในพอร์ตมีทั้ง 2 ตัวนี้อยู่ อ.เคยบอกว่า ตัว mtc ถือได้อย่างเก่งก็ถึงกลางปี ซึ่งในตอนนี้จะมีเรื่องเงินเฟ้อเข้ามาอีก เราควรจัดการกับหุ้นกลุ่มนี้ยังไงดีคะ ทั้ง 2 ตัวในพอร์ตคือติดลบอยู่ทั้งคู่ค่ะ 

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @misachan-misachan

สวัสดีค่ะอ. จากที่ได้ฟังคลิปของอ.ล่าสุดเกี่ยวกับเงินเฟ้อ ก็เกิดความกลัวในหุ้นกลุ่ม non-bank ซึ่งในพอร์ตมีทั้ง 2 ตัวนี้อยู่ อ.เคยบอกว่า ตัว mtc ถือได้อย่างเก่งก็ถึงกลางปี ซึ่งในตอนนี้จะมีเรื่องเงินเฟ้อเข้ามาอีก เราควรจัดการกับหุ้นกลุ่มนี้ยังไงดีคะ ทั้ง 2 ตัวในพอร์ตคือติดลบอยู่ทั้งคู่ค่ะ 

ส่วนตัวผมก็ยังคิดแบบเดิมนะครับ ว่าปีนี้จะเป็นปีที่ดีที่สุดของกลุ่ม non-bank เพียงแต่ตลาดน่าจะมาเก็งงบ Q1 กันในช่วง เม.ย. พ.ค. ถ้าไม่เกิดปัญหาอะไร มากระทบ

ส่วนเรื่องเงินเฟ้อผมคิดว่าจะมีปัญหาจริงๆน่าจะ 1.5-2 ปีข้างหน้านะครับ 

ReplyQuote
(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณมากๆค่ะ 🙏🙏🙏

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam