Forum

Notifications
Clear all

MTC - Write off ดูจากตรงไหนครับ

(@pattaraluk-phupinalert)
Eminent Member
Topic starter  

อาจารย์ครับ Write off by Quater ของ MTC อยู่ตรงไหนหรอครับ ผมลองหาดูในหมายเหตุ ไม่เจอเลย ทั้งงบQ งบปี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PS.ทำไม Format ของ KPMG ดูยากจัง หาข้อมูลทีตาลายเลย

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pattaraluk-phupinalert

อาจารย์ครับ Write off by Quater ของ MTC อยู่ตรงไหนหรอครับ ผมลองหาดูในหมายเหตุ ไม่เจอเลย ทั้งงบQ งบปี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PS.ทำไม Format ของ KPMG ดูยากจัง หาข้อมูลทีตาลายเลย

เดิมมีในหมายเหตุประกอบงบนั่นแหละครับ หลังๆไม่มีมา 2-3 ไตรมาสแล้วครับ ต้องไปดูใน oppday แทนครับ

ReplyQuote

ขอบคุณครับอาจารย์ หาเจอละครับ

ReplyQuote

Posted by: @pattaraluk-phupinalert

ขอบคุณครับอาจารย์ หาเจอละครับ

เจอตรงไหนครับ 55+

ReplyQuote

@prapas-b88 เจอละครับว่ากลุ่มนี้มันยากไป กลับไปศึกษาหุ้นในลิสท์ ต่อ 555

Write-Off เจอใน oppday ถึง 22Q4 ครับ ส่วน 23Q1,Q2 เจอจากการส่งเมลล์ถาม IR เอาครับอาจารย์

ผมชอบดีนะกลุ่ม non bank สนุกดี ตัวเลขเยอะมีให้คิด เหมือนแก้โจทย์เลข ศึกษาเอาสนุกๆแต่จะให้ลงทุน ขอถอยมาดีกว่า เก่งกว่านี้ค่อยว่ากันใหม่ครับ

ReplyQuote

@prapas-b88 เจอละครับว่ากลุ่มนี้มันยากไป กลับไปศึกษาหุ้นในลิสท์ ต่อ 555

Write-Off เจอใน oppday ถึง 22Q4 ครับ ส่วน 23Q1,Q2 เจอจากการส่งเมลล์ถาม IR เอาครับอาจารย์

ผมชอบดีนะกลุ่ม non bank สนุกดี ตัวเลขเยอะมีให้คิด เหมือนแก้โจทย์เลข ศึกษาเอาสนุกๆแต่จะให้ลงทุน ขอถอยมาดีกว่า เก่งกว่านี้ค่อยว่ากันใหม่ครับ

อ๋อ ใน oppday นึกว่าในหมายเหตุ ^ ^

non-bank สนุกมากๆครับ ตัวเลขแต่ละตัวมีความหมายทุกตัวเลย มีความลึกซึ้งดีครับ ^ ^

ส่วนตัวผมก็ผิดมาเยอะกับ non-bank ครับ ทุกครั้งที่ผิด เราก็ได้เรียนรู้ว่าต้องระวังประเด็นไหนเพิ่มขึ้น ละมันเพิ่มขึ้นรัวๆเลยครับ 555+

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam