Forum

PLAT

(@nattawoot-kraironnapoom)
Eminent Member
Topic starter  

พอดีผมเห็นหุ้นตัวนี้มีส่วนลดเยอะ กำลังเริ่มศึกษา อยากได้คำแนะนำ จุดสังเกต ขอควรระวัง และความเห็นอาจารย์ครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @nattawoot-kraironnapoom

พอดีผมเห็นหุ้นตัวนี้มีส่วนลดเยอะ กำลังเริ่มศึกษา อยากได้คำแนะนำ จุดสังเกต ขอควรระวัง และความเห็นอาจารย์ครับ

ผมก็สนใจครับ แต่แน่นอนว่าข้อมูลใน 56-1, md&a หรือแม้แต่ oppday ย่อมไม่พอแน่ๆครับ 

ผมคิดว่าการได้ข้อมูลที่ลึกมากพอว่าสถานการณ์ของธุรกิจจะสามารถกลับไปยังจุดเดิมได้ สำคัญที่สุดครับ

ดังนั้น ผมคิดว่าต้องลงพื้นที่ไปหาข้อมูลจากผู้เช่า เพิ่มเติมด้วยครับ 

เบื้องต้นผมฝากนิวัฒน์ ที่ไปดู mbk อยู่แล้วเดินเลยไปดู plat มาเบื้องต้นแล้ว 

แต่ก็ยังคิดว่าข้อมูลยังไม่มากพอให้ตัดสินใจครับ 

ReplyQuote
(@nattawoot-kraironnapoom)
Eminent Member
Topic starter  

มีความหวังเลยครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam