Forum

Notifications
Clear all

สอบถามความคิดเห็น มุมมองเรื่องวิกฤตอื่นๆที่ไม่ใช่โควิด

(@nonvarap)
Topic starter  

อาจารย์ประพาสครับ ในมุมมองเรื่องวิกฤตอื่นๆที่ไม่ใช่โควิด ในปี สองปีนี้ ที่อาจารย์มองเห็นหรือคาดการณ์จากทั่วโลก พอมีประเด็นไหนสำคัญหรือควรติดตามเฝ้าดูไหมครับ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @nonvarap

อาจารย์ประพาสครับ ในมุมมองเรื่องวิกฤตอื่นๆที่ไม่ใช่โควิด ในปี สองปีนี้ ที่อาจารย์มองเห็นหรือคาดการณ์จากทั่วโลก พอมีประเด็นไหนสำคัญหรือควรติดตามเฝ้าดูไหมครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าต้องติดตาม เรื่อง "เงินเฟ้อ" ในระดับโลก

และเรื่อง "NPL" ในระดับประเทศไทยนะครับ แต่ในระยะ 2-3 ปีนี้ผมคงไม่ได้กังวลมากนะครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam