Forum

Notifications
Clear all

[Solved] ขอทราบความสัมพันธ์ของไฟล์ Template กับ Valuation

(@panya-ounsivilai)
Topic starter  

อ.ครับ ขอทราบความสัมพันธ์ของไฟล์ Template กับ Valuation เช่น เอาค่าที่ได้จาก Template มากรอกลงใน Valuation อีกทีแบบนี้รึเปล่าครับ และค่าต่างๆใน Template มีการการให้ความหมาย ที่ Clip ไหนบ้างไหม

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @panya-ounsivilai

อ.ครับ ขอทราบความสัมพันธ์ของไฟล์ Template กับ Valuation เช่น เอาค่าที่ได้จาก Template มากรอกลงใน Valuation อีกทีแบบนี้รึเปล่าครับ และค่าต่างๆใน Template มีการการให้ความหมาย ที่ Clip ไหนบ้างไหม

ไฟล์ valuation จริงๆเป็น Tab รวมข้อมูลของหุ้นทุกตัวใน template ของผมครับ

ผมแค่ลิ้งค์มาไว้รวมกันจะได้ดูภาพรวมหุ้นทุกตัวใน list ได้สะดวกแค่นัั้นครับ

ค่าต่างๆใน template หลักๆจะเป็นงบการเงิน และ financial ratio ซึ่งเราได้เรียนกันไปเป็นส่วนใหญ่ครับ

แต่จะมีบ้างที่ไม่ได้เรียน แต่สามารถค้นหาเพิ่มเติมได้ใน investopedia.com ครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam