Forum

Notifications
Clear all

ธนาคารกลางประเทศไทยเอาเงินจากไหนปล่อยกู้ให้ธนาคารพาณิชย์หรอครับ

(@phalad)
Estimable Member
Topic starter  

เข้าใจว่าธนาคารกลางประเทศไทยจะกำหนดดอกเบี้ยนโยบาย เพื่อให้ธนาคารพาณิชย์กู้ หลังจากนั้นธนาคารพาณิชย์ก็จะมากำหนดดอกเบี้ยเงินกู้ให้พวกเราอีกที(MLR MOR MRR) แล้วธนาคารกลางเค้าเอาเงินจากไหนมาให้ธนาคารพาณิชย์กู้หรอครับ

แล้วอยากทราบว่าอาจารย์มีเว็บสำหรับเช็คดอกเบี้ยเงินกู้ธนาคารพาณิชย์ไหมครับ 

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @phalad

เข้าใจว่าธนาคารกลางประเทศไทยจะกำหนดดอกเบี้ยนโยบาย เพื่อให้ธนาคารพาณิชย์กู้ หลังจากนั้นธนาคารพาณิชย์ก็จะมากำหนดดอกเบี้ยเงินกู้ให้พวกเราอีกที(MLR MOR MRR) แล้วธนาคารกลางเค้าเอาเงินจากไหนมาให้ธนาคารพาณิชย์กู้หรอครับ

แล้วอยากทราบว่าอาจารย์มีเว็บสำหรับเช็คดอกเบี้ยเงินกู้ธนาคารพาณิชย์ไหมครับ 

จริงๆธนาคารพาณิชย์ไม่ได้กู้แบงค์ชาติอย่างเดียวนะครับ มีฝากด้วยครับ หลักๆธนาคารกลาง ก็กลางสมชื่อ เค้ารับฝาก และให้กู้ ทั้งสองขาครับ 

ปกติผมไม่ค่อยได้เช็คอ่ะครับ

ReplyQuote
(@phalad)
Estimable Member
Topic starter  

@prapas-b88 คับโผมมมม

ReplyQuote
(@drew-kart)

good one

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam