Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการพักเงินครับ

(@nonthaphat-sinprasong)
Eminent Member
Topic starter  

อยากขอคำแนะนำจากอาจารย์เรื่องการโยกเงินครับ
ถ้าเรามีเงินสดแต่หุ้นที่จะซื้อยังแพงเกินไป เรามีวิธีในการจัดการเงินส่วนอย่างนี้ได้อย่างไรบ้างครับ
เช่น นำไปซื้อหุ้นตัวอื่น , ฝากไว้ในบัญชีออมทรัพย์พิเศษ และอื่นๆที่ให้ผลตอบแทนสูงกว่าถือเงิรสดครับ

ขอบคุณครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @nonthaphat-sinprasong

อยากขอคำแนะนำจากอาจารย์เรื่องการโยกเงินครับ
ถ้าเรามีเงินสดแต่หุ้นที่จะซื้อยังแพงเกินไป เรามีวิธีในการจัดการเงินส่วนอย่างนี้ได้อย่างไรบ้างครับ
เช่น นำไปซื้อหุ้นตัวอื่น , ฝากไว้ในบัญชีออมทรัพย์พิเศษ และอื่นๆที่ให้ผลตอบแทนสูงกว่าถือเงิรสดครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมมีลงทุนอสังหาฯ ด้วยอ่ะครับ ช่วงไหนที่ไม่รู้จะซื้อหุ้นก็จะโปะอสังหาฯมากขึ้นครับ 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam