Forum

Notifications
Clear all

คุยเล่นๆ มีหุ้นตัวไหนที่อาจารย์ กล้าถือ 100% พอร์ทบ้าง

(@pattaraluk-phupinalert)
Eminent Member
Topic starter  

สวัสดีครับอาจารย์ นึกคำถามเล่นๆขึ้นมาได้

นอกจาก DOHOME SABINA แล้ว

ถ้าวันนี้ให้ซื้อหุ้นได้แค่ตัวเดียวเอาราคาปัจจุบันเลย โดนที่สนใจผลตอบแทนแค่  10%

มีหุ้นตัวไหนที่ อาจารย์มั่นใจ สามารถถือ 100% ของพอร์ทได้บ้าง

พอมีถึง 5 ตัวมั้ยครับ

1.

2.

3.

4.

5.

ขอบคุณครับ

This topic was modified 9 months ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pattaraluk-phupinalert

สวัสดีครับอาจารย์ นึกคำถามเล่นๆขึ้นมาได้

นอกจาก DOHOME SABINA แล้ว

ถ้าวันนี้ให้ซื้อหุ้นได้แค่ตัวเดียวเอาราคาปัจจุบันเลย โดนที่สนใจผลตอบแทนแค่  10%

มีหุ้นตัวไหนที่ อาจารย์มั่นใจ สามารถถือ 100% ของพอร์ทได้บ้าง

พอมีถึง 5 ตัวมั้ยครับ

1.

2.

3.

4.

5.

ขอบคุณครับ

เข้าใจถามนะครับ 55+

1. RPH เป็นรพ.เอกชน ที่เป็นผู้นำในจ.ขอนแก่น มีแนวคิดในการดำเนินธุรกิจที่มีความเป็นธรรมสูง ผมเชื่อว่ายั่งยืน แต่ราคาหุ้นโดน discount เพราะความกังวลการสร้างรพ.ของภาครัฐ (มีคลินิกพิเศษด้วย) แต่ผมเชื่อมั่นภาพระยะยาวครับ เพราะเป็นธุรกิจ defensive domestic 

2. MEGA ผู้ผลิต และจัดจำหน่ายยา และอาหารเสริม Focus การขยายต่างประเทศจริงจัง แบบ Conservative เน้นกลุ่มประเทศ EM, Under Development เพื่อจะเป็นผู้นำก่อน ตั้งเป้า Double Business ทุกๆ 5 ปี ราคาวันนี้ลงมาด้วยประเด็นค่าเงินแข็งค่า + เสียลูกค้าธุรกิจ Maxxcare ที่พม่ารายหนึ่ง 

ถ้าตอนนี้ผมอาจจะชอบแค่ประมาณนี้อ่ะครับ ถ้าไม่นับ sabina, dohome

ReplyQuote
(@pattaraluk-phupinalert)
Eminent Member
Topic starter  

@prapas-b88 555+

ขอบคุณครับอาจารย์ เดี๋ยวครั้งหน้าคิดคำถามแปลกๆมาใหม่

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam