Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ งบกานเงิน

(@veerawan-tiratrakoonwichaya)
Active Member
Topic starter  

สวัสดีค่ะอาจารย์

รบกวนสอบถามเรื่องการกรอกข้อมูลงบการเงินของหุ้นที่ระบุ Q ไม่ตรงกับปีปฏิทินหน่อยค่ะ เช่น vgi ที่ระบุงบการเงินในไตรมาสนี้เป็น Q1/2022 เวลาเรานำข้อมูลไปลงใน template เราควรลงเป็น Q1/2022 (ตามบริษัท) หรือ Q2/2021 (ตามปฏิทินจริง) คะ

ขอบคุณค่ะ

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @veerawan-tiratrakoonwichaya

สวัสดีค่ะอาจารย์

รบกวนสอบถามเรื่องการกรอกข้อมูลงบการเงินของหุ้นที่ระบุ Q ไม่ตรงกับปีปฏิทินหน่อยค่ะ เช่น vgi ที่ระบุงบการเงินในไตรมาสนี้เป็น Q1/2022 เวลาเรานำข้อมูลไปลงใน template เราควรลงเป็น Q1/2022 (ตามบริษัท) หรือ Q2/2021 (ตามปฏิทินจริง) คะ

ขอบคุณค่ะ

ผมจะลงเป็น Q1/2022 ตามบริษัทเลยครับ วิธีคือเราก็ Copy Column ปี 2021 แล้ว Insert Paste ข้างๆกันแล้วแก้ไขเป็นปี 2022 ครับ แต่อาจต้องมีแก้ไขสูตรเล็กน้อยให้ Cover ถึงปี 2022 ด้วยครับ เดี๋ยวผมทำให้ดูใน live ครับ 😉

ReplyQuote
(@veerawan-tiratrakoonwichaya)
Active Member
Topic starter  

ถ้าใช้ Q1/2022 ลงเลย แต่ใน set smart มีราคา max min & avg อยู่แค่ปี 2021 (ของ vgi) ค่ะ แบบนี้ต้องลงราคายังไงดีคะ

Regards,

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @veerawan-tiratrakoonwichaya

ถ้าใช้ Q1/2022 ลงเลย แต่ใน set smart มีราคา max min & avg อยู่แค่ปี 2021 (ของ vgi) ค่ะ แบบนี้ต้องลงราคายังไงดีคะ

Regards,

ผมก็ลงตรมจริงไปอ่ะครับ ราคาปี 2022 ก็ไม่มีไป

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam