Forum

Notifications
Clear all

รบกวนขอไฟล์ amanah ที่ อจ ประพาลใช้สอนครับ

(@pong-yuvapong-suthinand)
Active Member
Topic starter  

ขอบคุณครับ

(@chanitta-tai)

@ahama-nikhong งบ consolidate จะมีถึงแค่ปี 2016 ดังนั้นตั้งแต่ปี 2017-2020 ต้องเปลี่ยนเป็นงบแบบ company จึงจะมีข้อมูลค่ะ

ReplyQuote
(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@pong-yuvapong-suthinand ไฟล์ตัวไหนนะครับหมอพงศ์ ตัว slide เหรอครับ ไม่รู้หล่ะส่งละ 555

ReplyQuote

@ahama-nikhong ตามที่คุณต่ายบอกเลยครับผม เป็นงบ Consol ถึง 2016 ก่อนหน้านั้นต้องใช้งบเฉพาะ แต่ผมแนะนำว่าไม่ต้องใช้งบเก่าหรอกครับ ใช้ตั้งแต่ปี 2016 พอแล้วครับ เพราะเป็นปีที่เค้ารวมกับ ibank แล้วเปลี่ยน Business Model ครับคุณดี

ReplyQuote
(@pong-yuvapong-suthinand)
Active Member
Topic starter  

@prapas-boonchuen ใช่ครับ ไฟล์นี้เลย ขอบคุณมากครับ ราคากำลังลงมาอยู่เลย สนใจ 5555 อจ ว่าปีหน้าที่ออมสิน เริ่มปล่อยกับ SAWAD จะกระทบรายเล็กแบบ amanah เยอะไหมครับ

ReplyQuote

@pong-yuvapong-suthinand เอาจริงๆนะ ผมว่าเรื่องผลกระทบก็คงมีบ้าง แต่วิธีการในการ Approach ลูกค้าของ Amanah มีความแตกต่างจากคนอื่น ผมคิดว่าน่าจะไม่เชิงว่าจะกระทบโดยตรงครับ ทีนี้ ประเด็นที่สำคัญจริงๆคือ 3 ปีนี้แหละครับ ที่เป็นตัวชี้ขาดว่าจะทะลุจุดนี้ไปได้ไหมครับ และสำคัญมากๆ เพราะต้นทุนปัจจุบันสูงกว่าคู่แข่ง แต่ถ้า 3 ปีนี้ สามารถปรับปรุง Credit Rating ได้ตามแผน ก็ฉลุยครับ

ReplyQuote

@pong-yuvapong-suthinand ปล. ได้ยินแว่วๆมาว่า ออมสินเสนอราคาซื้อหุ้นที่ 2.5 เท่า ของราคาบนกระดาน แล้วเจ้าของเดิมปฏิเสธเพราะคิดว่าราคาถูกเกินไปครับ ไม่รับรองข้อมูลนะครับ 😉 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam