Forum

Notifications
Clear all

สอบถามการคำนวณราคาหุ้นแบบปัจจัยพื้นฐานค่ะ

(@maneerat-sirikulpiboon)
Active Member
Topic starter  

สวัสดีค่ะอาจารย์   ช่วงนี้ราคาหุ้นลงมาหลายตัว รบกวนอาจารย์สอนคำนวณหาราคาปัจจัยพื้นฐานของหุ้น ว่าควรดูที่Core PEของบริษัทใช่ไหมค่ะ แล้วนำไปคำนวณกับอะไรค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จาก มณีรัตน์ รุ่น32

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @maneerat-sirikulpiboon

สวัสดีค่ะอาจารย์   ช่วงนี้ราคาหุ้นลงมาหลายตัว รบกวนอาจารย์สอนคำนวณหาราคาปัจจัยพื้นฐานของหุ้น ว่าควรดูที่Core PEของบริษัทใช่ไหมค่ะ แล้วนำไปคำนวณกับอะไรค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จาก มณีรัตน์ รุ่น32

เราต้องหา Fair P/E ครับ คือต้องเอาปัจจัยทั้ง Core P/E มาบวกกับ Growth ครับ สอนวันที่สี่ครับ ดูคลิปทบทวนได้นะครับ

ReplyQuote
(@maneerat-sirikulpiboon)
Active Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณค่ะ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam