Forum

Notifications
Clear all

สอบถามจังหวะการลงทุนครับ

(@Anonymous 198563)
Active Member
Topic starter  

ขอปรึกษาครับ ถ้าผมจะลงทุนง่ายๆด้วย P/BV แบบนี้ จากประสบการณ์ของ อ. แล้ว เราจะมีโอกาศลงทุนได้ทุกปีไหมครับ

ถ้ามองหาส่วนลด MOS ประมาณ 25-30 ครับ

ขอบคุณครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @puvanavia

ขอปรึกษาครับ ถ้าผมจะลงทุนง่ายๆด้วย P/BV แบบนี้ จากประสบการณ์ของ อ. แล้ว เราจะมีโอกาศลงทุนได้ทุกปีไหมครับ

ถ้ามองหาส่วนลด MOS ประมาณ 25-30 ครับ

ขอบคุณครับ

พอมีโอกาสบ้างครับ โดยบริษัทนั้นๆอาจจะเจอ "ปัญหา" ชั่วคราวในบางปีได้ ซึ่งผมพบว่า "ปัญหา" ที่ว่านั้นเกิดขึ้นเรื่อยๆครับ สลับๆหุ้นกันไป แต่ความยากจริงๆไม่ได้อยู่ที่การใช้เครื่องมือ p/bv นะครับ

ผมกังวลมาก หากเราไม่ศึกษาเชิงคุณภาพจนมั่นใจครับ

การใช้ p/bv แล้วลงทุนเลยคงไม่ถูกต้องแน่ๆนะครับ ฝากย้ำเรื่องนี้อีกครั้งครับ 😉

ReplyQuote
(@Anonymous 198563)
Active Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam