Forum

Notifications
Clear all

สอบถามปัญหาการใช้ Macro กับไฟล์ Dividend และ HistoricalTrading หน่อยนะครับ พอดีข้อมูลขึ้นแต่ #N/A

(@Anonymous 218636)
Topic starter  

เนื่องจากผลลองใช้ template ตามวิธีในคลิป โดยตอนกด Ctrl+Shift+S กับ ไฟล์งบการเงิน3 ไฟได้ปกติ แต่ตอนกด Ctrl+Shift+D กับ Dividend และ Ctrl+Shift+H กับไฟล์ HistoricalTrading แล้ว มันขึ้นข้อมูลเป็น #N/A

*แต่ไฟล์ข้อมูล Setsmart ของผมจะเป็น 5 ปี ยังรอเปิดโบรกเกอร์เพื่อใช้ข้อมูล30 ปีอยู่ครับ

(@Anonymous 218636)
Topic starter  

ล่าสุดผมใช้ไฟล์ Setsmart ที่ดึงผ่านโบรคเกอร์ ที่เป็น30 ปีแทน ตอนนี้กด MACRO ข้อมูลขึ้นมาได้แล้วทั้งในส่วนของ Dividend และ HistoricalTrading ครับ ขอบคุณครับ (อาจจะเป็นต้นทางของไฟล์ที่ต่างกัน ทำให้Macro ปรับข้อมูลไม่ได้รึป่าวไม่แน่ใจ)

ReplyQuote
(@chat2521-p)
Active Member

ผมเพิ่มปี2022 ไม่ได้ตอนเปลี่ยน $O  เป็น$P

ขึ้นIt's possible the data your're typing to replace ตามรูปในTab CPALL_test ตามเอกสารแนบ

และเกิดจากอะไรครับแก้ไขให้ด้วยครับ

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @aun-kampanat

เนื่องจากผลลองใช้ template ตามวิธีในคลิป โดยตอนกด Ctrl+Shift+S กับ ไฟล์งบการเงิน3 ไฟได้ปกติ แต่ตอนกด Ctrl+Shift+D กับ Dividend และ Ctrl+Shift+H กับไฟล์ HistoricalTrading แล้ว มันขึ้นข้อมูลเป็น #N/A

*แต่ไฟล์ข้อมูล Setsmart ของผมจะเป็น 5 ปี ยังรอเปิดโบรกเกอร์เพื่อใช้ข้อมูล30 ปีอยู่ครับ

เอ ปกติผมใช้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ทั้ง Dividend และ historical trading ผมเห็นไม่เต็มหน้าจอ เลยอาจจะนึกไม่ออกครับว่าเกิดจากอะไร

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @chat2521-p

ผมเพิ่มปี2022 ไม่ได้ตอนเปลี่ยน $O  เป็น$P

ขึ้นIt's possible the data your're typing to replace ตามรูปในTab CPALL_test ตามเอกสารแนบ

และเกิดจากอะไรครับแก้ไขให้ด้วยครับ

เปลี่ยนได้ตามปกตินะครับ น่าจะเปลี่ยนผิด Column นะครับ ต้องเปลี่ยน Colomn Q ครับ ลองเช็คกับ vdo อีกทีนะครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam