Forum

Notifications
Clear all

สอบถามวิธีการใช้ข้อมูลของ SET SMART ในปี 2020

(@anucha-sripa)
Topic starter  

เมื่อเรา COPY งบ BS,PLและCF จาก SET SMART ซึ่งงบการเงินนั้น ปี 2020 ยังเป็น Q3 อยู่ เราสามารถเอาข้อมูลนั้นวางใน Template ได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม และสูตรใน VALUATION จะคำนวณให้เต็มปี แบบอัตโนมัติหรือไม่ครับ ?  (ที่สอบถามเพราะผมลองทำ SAWAD ดู แล้วตัวเลขในปี 2020 นั้นจะแตกต่างกับของอาจาร์ยประพาสทุกตัว ส่วนของปีอื่นๆจะข้อมูลตรงกันครับ)

(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@anucha-sripa ใช่ครับ มันจะคำนวณให้อัตโนมัติครับ ดังนั้นตัวเลขตอนคำนวณ valuation อาจจะไม่ตรงกันนิดหน่อยครับ 😉

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam