Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการทำ Template ดึงข้อมูลงบการเงินจาก Set Smart

(@sanya-harmonylife)
Eminent Member
Topic starter  

1. กรณีงบการเงินใน Set smart ไม่มีข้อมูล Consolidate ให้ใช้ ข้อมูล Company แทนได้ใช้มั้ยครับ (เช่น หุ้น SMPC,PB)

2. หุ้น SPI : บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) จดทะเบียนกับตลาดหลักทรัพย์วันที่ 30/12/2020

แต่มีงบการเงินใน Set Smart แค่ปี 2017-2019 และทำไมถึงแค่ปี 2019 ไม่แสดงถึง ปี 2020 ครับ??

3. อยากให้อาจารย์แนะนำการทำ Dashboard ให้ด้วยครับ,ใช้สูตรอะไร?? และดึงข้อมูลจาก Template อย่างไรครับ???

ขอบคุณครับ

โซ่ สัญญา รุ่น 3

แก้ไข ข้อมูลครับ

2. หุ้น SPI : บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) จดทะเบียนกับตลาดหลักทรัพย์วันที่ 30/12/2520

ReplyQuote

อาจารย์ครับ สอบถามเพิ่มเติมครับ

ข้อมูล CONSENSUS กรอกใน Valuation Template เอามาจากไหนครับ??

ขอบคุณครับ

ReplyQuote
(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

Posted by: @sanya-harmonylife

1. กรณีงบการเงินใน Set smart ไม่มีข้อมูล Consolidate ให้ใช้ ข้อมูล Company แทนได้ใช้มั้ยครับ (เช่น หุ้น SMPC,PB)

ใช่ครับ

2. หุ้น SPI : บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) จดทะเบียนกับตลาดหลักทรัพย์วันที่ 30/12/2020

แต่มีงบการเงินใน Set Smart แค่ปี 2017-2019 และทำไมถึงแค่ปี 2019 ไม่แสดงถึง ปี 2020 ครับ??

เช็คทั้งงบเฉพาะและงบรวมแล้วใช่ไหมครับ ผมยังไม่ได้เช็คนะครับ อาจจะ Delist หรือไม่ก็มีปัญหากับ setsmart ครับ

3. อยากให้อาจารย์แนะนำการทำ Dashboard ให้ด้วยครับ,ใช้สูตรอะไร?? และดึงข้อมูลจาก Template อย่างไรครับ???

มีถามกันมาเยอะครับ เดี๋ยววันจันทร์นี้ผมสาธิตวิธีให้ดูครับ 😉

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam