Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการปรับจำนวนหุ้นใน Template ตรง Common Shares

(@sanya-harmonylife)
Eminent Member
Topic starter  

อ.ประพาส ครับ สอบถามการปรับจำนวนหุ้นใน Template ตรง Common Shares (copy ข้อมูลจาก Jitta) ครับ

1. เมื่อ copy ข้อมูลมาวางแล้ว ข้อมูลมันเพี้ยน ตามรูป 11(1)ครับ

(ตัวอย่างที่ยกมาเป็นหุ้น DCC ครับ)

รบกวนอาจารย์แนะนำด้วยครับ

โซ่ สัญญา รุ่น 3

2. และ copy ข้อมูลมาที่ละจำนวน มาวางแล้วสูตรมันเพี้ยนตาม รูป 22(ตามไฟล์แนบ) ครับ

ต้องมาการปรับจำนวนตัวเลข หรือ สูตรอย่างไรมั้ยครับ??

(ตัวอย่างที่ยกมาเป็นหุ้น DCC ครับ)

รบกวนอาจารย์แนะนำด้วยครับ

โซ่ สัญญา รุ่น 3

ReplyQuote
(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@sanya-harmonylife 

1. ต้องปรับหน่วยให้เท่ากันครับ ต่างกันแค่หน่วยเท่านั้นครับ คือสูตรเดิมมีการหาร 1000 ไว้ครับ อาจจะลองกดปุ่ม comma (,) ด้านบน เพื่อปรับหน่วยให้เป็นหน่วยปกติ หรือลองคูณ 1000 เข้าไปดูนะครับ ตัวเลขควรจะเป็น 7 พันกว่าครับ

2. การที่สูตรคำนวณไม่ได้เกิดจาก 2 กรณีคือ ตัวเลขมากเกินกว่าจะคำนวณ หรือข้อมูลไม่ใช่ตัวเลข แต่เป็นข้อความครับ  ลองปรับตามข้อ 1 ดูก่อนนะครับ

ReplyQuote

ขอบคุณครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam