Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการทําไฟล์ template ครับ

(@natthakorn-joeyngan)
Active Member
Topic starter  

พอดีผม ทําบันทึกงบลงไฟล์ template แต่เจอปัญหา ข้อมูล ตามไฟล์แนบครับ ตัวเลขงบไม่มาแสดง ข้อมูลในตารางด้านล่างครับ

รบกวนอาจารย์หน่อยครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @natthakorn-joeyngan

พอดีผม ทําบันทึกงบลงไฟล์ template แต่เจอปัญหา ข้อมูล ตามไฟล์แนบครับ ตัวเลขงบไม่มาแสดง ข้อมูลในตารางด้านล่างครับ

รบกวนอาจารย์หน่อยครับ

ไม่ได้ใช้ไฟล์ macro ใช่ไหมครับ ด้านบนข้อมูล Q1 / 2021 มีช่องว่างครับ ทำให้สูตรดึงข้อมูลไม่ได้เพราะไม่ตรงกันครับ

ReplyQuote

ผมรบกวนขออีเมลอาจารย์หน่อยครับ ไฟล์ macro ผมก็เปิดครับ ทําตามขั้นตอนตามคลิปอาจารย์ ทําซํ้าหลายครั้งแล้วด้วยครับ แต่ข้อมูลไม่ยอมดึงลงมา ในตารางด้านล่างครับ รบกวน อาจารย์ช่วยเหลือหน่อยครับ ตอนนี้ติดเรื่อง excel งานไม่คืบหน้าเลยครับ

ReplyQuote

Posted by: @natthakorn-joeyngan

ผมรบกวนขออีเมลอาจารย์หน่อยครับ ไฟล์ macro ผมก็เปิดครับ ทําตามขั้นตอนตามคลิปอาจารย์ ทําซํ้าหลายครั้งแล้วด้วยครับ แต่ข้อมูลไม่ยอมดึงลงมา ในตารางด้านล่างครับ รบกวน อาจารย์ช่วยเหลือหน่อยครับ ตอนนี้ติดเรื่อง excel งานไม่คืบหน้าเลยครับ

แนบไฟล์ excel ใน forum นี้ได้เลยนะครับ เท่าที่เห็นใน pdf คือ มีช่องว่างแค่นั้นเลยครับ 

ReplyQuote

Dear A'Prapas

Please kindly see in the attached file for sabina template krab.

รบกวนอาจารย์หน่อยนะครับ งบออกเยอะ ตอนนี้ทํางานไม่ทันเลยครับ 555 จะร้องไห้ครับ (:-:)

ReplyQuote

ตอนทําก็เปิดไฟล์ macro นะครับ ตามไฟล์แนบครับ ผม

ReplyQuote

@natthakorn-joeyngan

เป็นเหตุผลอย่างที่ผมบอกไปครับ ผมลองแก้ไขไตรมาสล่าสุดให้ดูนะครับ ข้อมูลก็ขึ้นปกติ

ประเด็นคือ ใช้ไฟล์ macro จริง แต่ไม่ได้ก็อปปี้ Headline ที่เป็น Q1/2022 มาครับ 

ด้านบนยังเป็น Q1 / 2022 (xxxx) อยู่เลยครับ ต้องไม่มีช่องว่างครับ ต้องทำตามคลิป step-by-step เลยครับ

ReplyQuote

@prapas-b88 สงสัยว่าผมจะดึงข้อมูลจาก set smart มาผิดครับ ผมน่าไปเลือกข้อมูลงบเป็น yoy มาครับอาจารย์

ReplyQuote
(@Anonymous 218623)

Great post !!! 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam