Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเรื่องการใช้งาน macro ค่ะ

(@ninbo-aea)
Topic starter  

รบกวนถามเรื่องการใช้งาน macro ค่ะ

พี่ไม่สามารถใส่  developers ได้ค่ะ  

ตามรูปประกอบ ใน excel  พอเลือกไฟล์แล้ว หาคำว่า option ไม่เจอค่ะ อยากรบกวนผู้รู้ว่าต้องไปเลือกที่ส่วนไหนคะ

excel V2016 ระบบ I.OS ค่ะ

(@ninbo-aea)
Topic starter  

พอไปอีกหน้านึงที่คล้าย ๆ กับในคลิปสอน ก็ยังไม่เจอคำว่า option ค่ะ  

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @ninbo-aea

พอไปอีกหน้านึงที่คล้าย ๆ กับในคลิปสอน ก็ยังไม่เจอคำว่า option ค่ะ  

โอ้ ถ้าใน Mac อาจจะต้องลองเช็คเรื่องปุ่มดูนะครับ แต่ถ้าให้เดา ผมก็คิดว่าจะใช้ปุ่มเดียวกันนะครับคือ Ctrl+Shift+...

ปล. แต่ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้ mac ทำเลยครับ อาจจะต้องลองถามเพื่อนๆตอน live ให้อีกทีนะครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam