Forum

Notifications
Clear all

สอบถามและขอคำชี้แนะเรื่อง Template ครับ

(@uthid-thawornstid)
Topic starter  

1. ในการทำ Template ทุกครั้ง เราต้องเปิดลิงค์ Siamchart ทุกครั้งใช่ไหมครับ และเราต้องโหลดอัพเดตราคาใน Siamchart มาใส่ไว้ในไฟล์ Price ที่อยู่ใน Template ทุกครั้งด้วยใช่ไหม...ถ้าใช่ รบกวนอ.บอกวิธีโหลดให้ด้วยครับ หรือทำเป็นคลิปไว้ในสารบัญก็ดีครับ

2. ผมลองทำ Template โดยเพิ่มช่องปี 2022เข้าไปด้วย และลองประเมินหุ้น3ตัวคือ ATP30,CPALL,SCC รบกวนอ.ช่วยตรวจและชี้แนะให้ด้วยครับ

เค้นท์ รุ่น9

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @uthid-thawornstid

1. ในการทำ Template ทุกครั้ง เราต้องเปิดลิงค์ Siamchart ทุกครั้งใช่ไหมครับ และเราต้องโหลดอัพเดตราคาใน Siamchart มาใส่ไว้ในไฟล์ Price ที่อยู่ใน Template ทุกครั้งด้วยใช่ไหม...ถ้าใช่ รบกวนอ.บอกวิธีโหลดให้ด้วยครับ หรือทำเป็นคลิปไว้ในสารบัญก็ดีครับ

2. ผมลองทำ Template โดยเพิ่มช่องปี 2022เข้าไปด้วย และลองประเมินหุ้น3ตัวคือ ATP30,CPALL,SCC รบกวนอ.ช่วยตรวจและชี้แนะให้ด้วยครับ

เค้นท์ รุ่น9

1. ไม่ต้องนะครับ ไฟล์จะดึงข้อมูลมา auto นะครับ แค่ต้องต่อเน็ต และบางครั้งระบบเว็บเค้าอาจจะมีปัญหาบ้างแต่เดี๋ยวก็จะดึงได้ตามปกติครับ

2. ผมว่าไม่ได้มีประโยชน์ในการทำช่อง 2022 ตอนนี้เท่าไหร่นะครับ ในเมื่องบ Q4-2021 ยังไม่ออกเลยด้วยซ้ำ งบยังไม่ออก สูตรก็คำนวณไม่ได้อ่ะครับ นอกนั้นผมว่าโอเคเลยนะครับ เลือกจำนวนปีได้เหมาะสมดีด้วยครับ 😉

ReplyQuote
(@uthid-thawornstid)
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam