Forum

Notifications
Clear all

สอบถาม NTV และ RPH ค่ะ

(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

พอดีได้ฟังคลิปอจ.ที่ว่าต่อไปเราต้องหาหุ้นเพื่อปักหลักในอนาคต ถ้าเราต้องการถือยาว โดยเป้าหมายส่วนตัวอยู่ที่ 12% ซึ่งในพอร์ตจะมี sabrina mtc xo rph และ cpall ค่ะ ซึ่งตอนนี้คือหลังจากเข้าไปดูข้อมูลของ ntv ก็รู้สึกถึงความปลอดภัย และราคาก็ยังมีมอสอยู่ เลยคิดจะ switch rph มาที่ ntv จะโอเคมั๊ยคะ เพราะมีประโยคนึงในไลฟ์อันนึงที่อจ.เคยพูดว่า ntv โคตรปลอดภัย เลยอยากจะเปลี่ยนมาถือตัวนี้ค่ะ เพราะส่วนตัวแทบไม่มีเวลาตามหุ้นเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณอจ.ล่วงหน้านะคะ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @misachan-misachan

พอดีได้ฟังคลิปอจ.ที่ว่าต่อไปเราต้องหาหุ้นเพื่อปักหลักในอนาคต ถ้าเราต้องการถือยาว โดยเป้าหมายส่วนตัวอยู่ที่ 12% ซึ่งในพอร์ตจะมี sabrina mtc xo rph และ cpall ค่ะ ซึ่งตอนนี้คือหลังจากเข้าไปดูข้อมูลของ ntv ก็รู้สึกถึงความปลอดภัย และราคาก็ยังมีมอสอยู่ เลยคิดจะ switch rph มาที่ ntv จะโอเคมั๊ยคะ เพราะมีประโยคนึงในไลฟ์อันนึงที่อจ.เคยพูดว่า ntv โคตรปลอดภัย เลยอยากจะเปลี่ยนมาถือตัวนี้ค่ะ เพราะส่วนตัวแทบไม่มีเวลาตามหุ้นเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณอจ.ล่วงหน้านะคะ

จริงๆเป้าหมาย 12% ไม่สูง และไม่เสี่ยงเลย การจะ switch จาก rph มา ntv ถามว่าผิดไหม ตอบก่อนว่า ก็ไม่ได้ผิดนะครับ

แต่ถ้าให้ผมเชียร์ ผมก็จะเชียร์ถือ rph หรือซื้อถัวมากกว่า เหตุผลเพราะ หุ้นรพ. ต่างจังหวัดนั้นพื้นฐานกิจการเปลี่ยนแปลงยากมากๆ ส่วนตัวผมๆชอบ rph ที่สุดในรพ.ทั้งหมดแล้ว มีทั้งการเติบโตที่ดีในอนาคต ทั้งคุณภาพดี แต่ติดตรงที่ราคาวันนี้อาจจะมีส่วนลดน้อยไปสักหน่อย แต่ผมก็เชื่อว่าราคาวันนี้ก็ไม่น่าจะมี downside แล้วนะครับ แต่อนาคตสดใสกว่ามากเลยครับ

ตัวที่ผมคิดว่าจะเสี่ยงกว่ากลับเป็น xo, mtc ครับ 

mtc ผมคิดว่าถือยาวจะลำบากนะครับ จากที่ผม live ไปเมื่อคืนนี้ เต็มที่อาจจะถือได้แค่กลางปีหน้าเป็นต้น ดังนั้นถ้าจะต้อง switch อาจต้องเป็นตัวนี้มากกว่าครับ

xo เป็นหุ้นโตเร็วที่มีความผันผวนสูงมากๆ จริงๆเป้า 12% แทบจะไม่จำเป็นต้องเสี่ยงอะไรแบบนี้เท่าไหร่ครับ แต่ถ้าชอบจริงๆก็ไม่ผิดนะครับ ผมก็ชอบ ^ ^

ถ้าไม่ซีเรียสว่าอยากเห็นกำไรเร็วๆนี้ แต่ได้เป้าแน่นอน 100% ผมแนะนำ cpall, sabina, rph ก็พอแล้วครับ domestic play หมดเลย อุ่นใจ เป็นสินค้าค่อนข้างจำเป็นหมดเลยครับ

ReplyQuote
(@misachan-misachan)
Eminent Member
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบพระคุณอ.มากๆเลยค่ะ ตอนนีเรู้สึกสบายใจขึ้นมากเลยค่ะ 🙏🙏🙏

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam