Forum

Notifications
Clear all

สอบถาม RPH ครับ ผมพยายามหา "การเปลี่ยนแปลงในสินค้าคงเหลือ"

(@inthaseth-rojsitanon)
Trusted Member
Topic starter  

มันเยอะมากเลยครับ แต่พอไปดู "สินค้าคงเหลือ" อยู่แค่ 20 กว่าล้าน เท่านั้น

หาอ่านไม่เจอเลยครับอาจารย์

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @inthaseth-rojsitanon

มันเยอะมากเลยครับ แต่พอไปดู "สินค้าคงเหลือ" อยู่แค่ 20 กว่าล้าน เท่านั้น

หาอ่านไม่เจอเลยครับอาจารย์

หลักการคำนวณต้นทุนสินค้าคือ

Inventory ต้นงวด - Inventory ท้ายงวด + ซื้อเพิ่ม ครับ

ดังนั้น ต้นทุนสินค้าของ rph คือ 

29.68 - 22.64 + 294.xxx = ต้นทุนของสินค้าที่ขายได้ในปี 2565 ครับ

คือบริษัทคงไม่ได้ขายสินค้าไปแค่ 7 ล้าน ทั้งปีหรอกจริงไหมครับ 🙂

ReplyQuote
(@inthaseth-rojsitanon)
Trusted Member
Topic starter  

เขาซื้อหมุนๆ เวียนๆ กันไป ตลอดทั้งปี (มันไม่ใช่ค่า วัคซีนอย่างเดียว ตอนแรก ผมก็นึกว่าค่า วัคซีน) 5555+

ผมก็นั่งงมอยู่ ทั้ง สงกราน 55555+ นั่งขำเลยครับตอน อ เฉลย ขอบคุณมากๆครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam