Forum

Notifications
Clear all

อาจารย์ช่วยแนะนำกลุ่มให้ผมได้มั้ยครับ

(@nattawoot-kraironnapoom)
Eminent Member
Topic starter  

ผมอยากหากลุ่มที่คนเก่งๆเค้าคุยกันน่ะครับ อยากเข้าไปอ่านความคิดของคนเก่งๆน่ะครับ อาจารย์ช่วยแนะนำผมได้มั้ยครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @nattawoot-kraironnapoom

ผมอยากหากลุ่มที่คนเก่งๆเค้าคุยกันน่ะครับ อยากเข้าไปอ่านความคิดของคนเก่งๆน่ะครับ อาจารย์ช่วยแนะนำผมได้มั้ยครับ

ผมคิดว่าเป็นความคิดที่ดีมากๆครับ

ผมคิดว่า Thai VI ก็มีคนเก่งๆอยู่เยอะมากๆครับ อาจลองสมัครแล้วไปอ่านห้อง ร้อยคนร้อยหุ้นบ่อยๆครับ แต่ก็ต้องระมัดระวังตัวด้วยเช่นกันครับ

พอเป็นกลุ่มใหญ่มากๆ และค่อนข้างเป็น public ก็จะมีบางคนหาผลประโยชน์แอบแฝง เช่นปั่นหุ้นที่ตัวเองถืออยู่เป็นต้นครับ

ก็มีเคสนี้เกิดขึ้นบ่อยเหมือนกัน ทั้งๆที่หุ้นไม่ได้มีพื้นฐานที่ดีรองรับจริงๆ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam