Forum

Notifications
Clear all

สอบถามเกี่ยวกับ ใส่ชื่อหุ้นแล้วราคาไม่แสดง

(@taakechi41)
Active Member
Topic starter  

ไฟล์ Template ที่โหลดจาก Facebook เมื่อเอามา Refresh ข้อมูล จะมีชื่อหุ้นบางตัว(ตามกรอมสีแดง,ในรูป) ไม่แสดงใน Column A จึงไม่สามารถแสดงราคาได้เวลาพิมพ์ชื่อหุ้นใน Template เช่น พิมพ์ชื่อหุ้น TNP จะขึ้น N/A เพราะโปรแกรม จะหาชื่อหุ้นใน Column A

จึงอยากเรียนถามว่าของคนอื่นๆ หรืออาจารย์ เป็นแบบผมไหมครับ หรือว่า Excel ของผมรวนเอง

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @taakechi41

ไฟล์ Template ที่โหลดจาก Facebook เมื่อเอามา Refresh ข้อมูล จะมีชื่อหุ้นบางตัว(ตามกรอมสีแดง,ในรูป) ไม่แสดงใน Column A จึงไม่สามารถแสดงราคาได้เวลาพิมพ์ชื่อหุ้นใน Template เช่น พิมพ์ชื่อหุ้น TNP จะขึ้น N/A เพราะโปรแกรม จะหาชื่อหุ้นใน Column A

จึงอยากเรียนถามว่าของคนอื่นๆ หรืออาจารย์ เป็นแบบผมไหมครับ หรือว่า Excel ของผมรวนเอง

เป็นคร้าบ แบบนี้ต้องแก้ไขด้วยการลากสูตรช่อง A ลงมาเพิ่มให้ cover กันครับ 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam