Forum

Notifications
Clear all

ไฟล์ Template มีปัญหาค่ะ

(@yupin-rammanee)
Topic starter  

พี่เปิดไฟล์ Template จาก Member club แล้ว เจอข้อความ (รายละเอียดตามไฟล์แนบ) ในระหว่างทำ Template ข้อความเหล่านี้ ก็เด้งขึ้นมาบ่อยเลยค่ะ พอทำเสร็จ ก็ไม่ update เหมือนที่ดูในคลิปค่ะ มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @yupin-rammanee

พี่เปิดไฟล์ Template จาก Member club แล้ว เจอข้อความ (รายละเอียดตามไฟล์แนบ) ในระหว่างทำ Template ข้อความเหล่านี้ ก็เด้งขึ้นมาบ่อยเลยค่ะ พอทำเสร็จ ก็ไม่ update เหมือนที่ดูในคลิปค่ะ มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

ข้อมูลที่เด้งมาเป็นปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อ หรือ Internet หรือแม้แต่ตัวเว็บ Set เองครับ ไม่ได้มีปัญหาจากทางไฟล์ของพวกเรา

ก็อาจจะต้องลองวันถัดไปแทนครับ 

ส่วนการอัพเดทราคา เค้าจะอัพเดทวันละ 1 ครั้งนะครับ เป็นราคาปิดของวัน ช่วงสัก 2-3 ทุ่มของทุกวันทำการครับ

ReplyQuote
(@rasri-khongsumrit)
Eminent Member

อาจารย์ค่ะพอดีพี่ลองทำตัว cbg แต่มันมีปัญหาเลยส่งให้ดูค่ะว่าพี่ทำผิดตรงไหนค่ะ

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

@rasri-khongsumrit

ตรง Years Active ครับ เดิมเป็น 8 ปีครับ แต่ CBG เพิ่งเข้าตลาดมาไม่นานครับ จึงมีข้อมูลไม่ถึง 8 ปีย้อนหลัง ต้องปรับตัวเลขให้สอดคล้องกับจำนวนปีที่บริษัทมีงบด้วยครับ เบื้องต้นผมปรับเป็น 5 ปีแล้วส่งไฟล์กลับให้แล้วครับ 

ในคลิปมีอธิบายไว้นะครับ ยังไงลองดูในคลิปสอนทบทวนดูนะครับผม

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam