Forum

Notifications
Clear all

ราคาที่ควรซื้อในกระดาน ของ TIDLOR

(@saksiri)
Topic starter  

คำนวนตามในคลิปอาจารย์ ราคา Ipo 36.5ที่ Pe28เท่า, อ.บอกว่า ถ้าขายในกระดานแล้วราคาpeไม่เกิน 35เท่า ก็ยังซ์้อได้
คำนวนเป็นราคาประมาณ 45บ.
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @saksiri

คำนวนตามในคลิปอาจารย์ ราคา Ipo 36.5ที่ Pe28เท่า, อ.บอกว่า ถ้าขายในกระดานแล้วราคาpeไม่เกิน 35เท่า ก็ยังซ์้อได้
คำนวนเป็นราคาประมาณ 45บ.
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถูกต้องครับ

ReplyQuote
pop
 pop
(@pop)
Trusted Member

@prapas-b88 อาจารย์ครับ ถ้าตั้งใจจะซื้อ TIDLOR เราควรตั้งซื้อแบบ ATO วันเปิดเลยไหมครับอาจารย์

@pop

มันก็คงไม่ได้มีสูตรสำเร็จตายตัวนะครับคุณป็อป ก็ขึ้นอยู่กับว่าเราพอใจจะซื้อเต็มที่เท่าไหร่

ATO ก็มีทั้งข้อดีและขอเสียครับ เพราะมันแปลว่า "เราพร้อมจะซื้อทุกราคาที่เป็นราคาเปิด" ทีนี้ก็ไม่มีใครรู้ว่าราคาเปิดจะเป็นเท่าไหร่ใช่ไหมครับ 

ReplyQuote
pop
 pop
(@pop)
Trusted Member

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับอาจารย์ งั้นไม่เสี่ยงดีกว่า 555

ReplyQuote

Posted by: @pop

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับอาจารย์ งั้นไม่เสี่ยงดีกว่า 555

555+ รอดูราคาใกล้ๆก็ได้ครับ ไม่แน่เหมือนกันว่า ATO อาจจะอยู่ในกรอบที่เรารับได้ก็ได้ครับ ต้องสังเกตประโยคว่า "Pre. Open Price" อะไรประมาณนี้ครับ มันจะเป็นราคาประเมินของ ATO ครับ แต่จะเคลื่อนไหวตาม Volumn ที่มีคนเติม-ลดนะครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam