Forum

Notifications
Clear all

สอบถามหุ้น SONIC

(@go-eat-go-tour)
Topic starter  

ถึงอ.ครับ

* จากที่เราได้แปลง SONIC-W1 มาแล้ว เราควรถือ SONIC (P) ระยะสั้นตามที่ อ.เคยบอกไว้ แต่ระยะเวลาให้ดูยังไงดีครับ

หรือให้รอจะถึงช่วงขาลงแล้วค่อยขาย (หรือจะถือยาวไปได้นานเท่าไหร่) 

* ถามต่อครับ (P) ที่ต่อท้ายหุ้นหมายความว่าอย่างไร

** รบกวนสอบถามครับ

จาก รวีพัชร์ (โจ) รุ่น12

ขอบคุณครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @go-eat-go-tour

ถึงอ.ครับ

* จากที่เราได้แปลง SONIC-W1 มาแล้ว เราควรถือ SONIC (P) ระยะสั้นตามที่ อ.เคยบอกไว้ แต่ระยะเวลาให้ดูยังไงดีครับ

หรือให้รอจะถึงช่วงขาลงแล้วค่อยขาย (หรือจะถือยาวไปได้นานเท่าไหร่) 

* ถามต่อครับ (P) ที่ต่อท้ายหุ้นหมายความว่าอย่างไร

** รบกวนสอบถามครับ

จาก รวีพัชร์ (โจ) รุ่น12

ขอบคุณครับ

(P) คือหุ้นหลักประกันครับ ไม่มีสาระอะไรครับ ยังไม่ต้องกังวลครับ เดี๋ยวเครื่องหมายจะหายไปครับ ได้ยินว่า จ.นี้ครับ

ตอนที่ผม Live หลักการคือทำกำไรจาก Gap ที่เห็นครับ ดังนั้นถ้าเป็นกลยุทธ์เดิมคือขายทำกำไรเลยครับ เพราะได้ตามเป้าหมายแล้ว

แต่ถ้าอยากถือต่อ ก็คงต้องเน้นดู กราฟ ค่าระวางเรือตู้คอนเทนเนอร์ทุกวันครับ ถ้าเห็นว่าสัญญาณไม่ดีก็ต้องขายแล้วครับ

ReplyQuote
(@go-eat-go-tour)
Topic starter  

@prapas-b88 ขอบคุณมากครับ อ.

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam