Forum

Advice

(@z-cop)
Trusted Member
Topic starter  

สอบถามครับ อาจารย์ได้ปรับ eps ของ advice ลงด้วยไหมครับ ตอน live  eps ปีนี้คือ 0.34 พอดีเห็นในตาราง valuation ล่าสุด return มันน้อยลงครับ 

พอดีทุนผม 4.09 พอจะคาดหวัง 18% ต่อปีได้ไหมครับ

This topic was modified 2 weeks ago by Z- Cop

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @z-cop

สอบถามครับ อาจารย์ได้ปรับ eps ของ advice ลงด้วยไหมครับ ตอน live  eps ปีนี้คือ 0.34 พอดีเห็นในตาราง valuation ล่าสุด return มันน้อยลงครับ 

พอดีทุนผม 4.09 พอจะคาดหวัง 18% ต่อปีได้ไหมครับ

ใช่ครับ ผมมีลด EPS ลงเป็น 0.30 ของปีนี้ครับ จริงๆทุนต่ำอยู่นะครับ ผมว่าก็ต้องรอดูกลยุทธ์ธุรกิจใหม่ๆเหมือนกันครับ แต่ก็น่าลุ้นอยู่นะครับ แต่ ณ ตอนนี้ผมให้การเติบโตของเค้า conservative ไว้ก่อนที่ 10% ต่อปีครับ ผลตอบแทนด้วยทุน 4.09 จะได้ประมาณ 15% CAGR รวมปันผลครับ 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam