Forum

AQUA

(@paitoont)
Topic starter  

MOS=50+

P/Eต่ำมาก ,มีช่องทางรายรับหลายทาง

น่าสนใจไหมครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

@paitoont

ผมยังไม่ได้ดูละเอียดนะครับ แต่ MOS น่าสนใจมากจริงๆ สาเหตุน่าจะเป็นเพราะธุรกิจสื่อ เป็นงบการตลาดที่มักจะโดนตัดอันดับแรกๆ ในสภาวะวิกฤต ประเด็นสำคัญคือ การฟื้นตัวของศก. และแนวโน้มกลุ่มลูกค้าของตัวบริษัทเองครับ ผมคิดว่าก็ต้องอ่านให้ขาดเหมือนกัน แต่ผมก็เชื่อว่าน่าจะกลับมาได้นะครับ

Paitoont reacted
ReplyQuote
(@pong555)
Active Member

เทียบกับเพื่อนๆในอุตสาหกรรมแล้ว ราคา ต่างกันมากเลย เป็นจากที่ประเด็นที่เคยมีข่าวฟอกเงินไหมครับ แบบนี้เราประเมินยังไงได้บ้างคัรบ พี่ประภาส

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pong555

เทียบกับเพื่อนๆในอุตสาหกรรมแล้ว ราคา ต่างกันมากเลย เป็นจากที่ประเด็นที่เคยมีข่าวฟอกเงินไหมครับ แบบนี้เราประเมินยังไงได้บ้างคัรบ พี่ประภาส

โอ้ ผมก็ไม่ทราบข่าวเหมือนกันครับหมอพงศ์ พอดีไม่ได้ติดตามตัวนี้ 

ถ้ามีปัญหาเรื่องความโปร่งใสของผู้บริหารที่ค่อนข้างรุนแรง ผมจะเลี่ยงลงทุนนะครับ เสี่ยงมากๆครับ สำหรับผู้บริหารที่เค้าอาจจะเล่นหุ้นด้วย หรือใช้ธุรกิจเป็นฐานในภารกิจส่วนตัวครับ เพราะเราไม่มีทางรู้ว่าเค้าจะทำยังไงกับธุรกิจจริงๆ 

ตัวอย่างเร็วๆนี้อีกตย.นึงคือ TKN ครับ ที่ผมเองก็ขายหุ้นทิ้งหมดเลยเหมือนกัน เพราะเดิมทีผมเองก็ชอบแต่สินค้า แต่ไม่ชอบผบห.เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว คือมีความรู้สึกว่าไม่มืออาชีพในการ action หลายๆครั้ง (เช่นตอนที่ดีลดาราพรีเซ็นเตอร์มาพบลูกค้าที่ซื้อเยอะที่สุดเป็นต้น หรือจะเป็นการมีข่าวลือออกมาอยู่บ่อยครั้ง เหมือนเป็นการทำราคาหุ้น และล่าสุดที่มีการขายหุ้นของเหล่าเจ้าของทุกคน) 

pong555 reacted
ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam