Forum

COM7

(@z-cop)
Trusted Member
Topic starter  

การที่ผบห.ปรับเป้าการเติบโตจาก 15% เป็น 20% ในปีนี้ อันนี้เราควรปรับ fair p/e ใช่ไหมครับ ปกติ โต 15% ผมจะให้เหมาะสมที่ 25 หากปรับเป้าการเติบโตเป็น 20% ผมจะปรับ p/e เป็น 30 เท่า ผมคิดถูกต้องไหมครับ 

This topic was modified 11 months ago by Z- Cop

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @z-cop

การที่ผบห.ปรับเป้าการเติบโตจาก 15% เป็น 20% ในปีนี้ อันนี้เราควรปรับ fair p/e ใช่ไหมครับ ปกติ โต 15% ผมจะให้เหมาะสมที่ 25 หากปรับเป้าการเติบโตเป็น 20% ผมจะปรับ p/e เป็น 30 เท่า ผมคิดถูกต้องไหมครับ 

ก็น่าจะประมาณนั้นครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam