Forum

COM7

(@veerawan-tiratrakoonwichaya)
Active Member
Topic starter  

สัวสดีค่ะอาจารย์

รบกวนสอบถามเรื่อง sssg ของ com7 ลดลงเรื่อยตั้งแต่ 2017 (จาก oppday) แต่ผลประกอบการอื่นๆ เพิ่มมากขึ้น (รวมถึง 2020ด้วย) แบบนี้เราควรใช้อะไรพิจารณาประกอบดีคะ

ตามที่ดูมา com7 มี 4 เครื่องยนต์ แต่ B2C ครอบคลุมถึง 90% ค่ะ)

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @veerawan-tiratrakoonwichaya

สัวสดีค่ะอาจารย์

รบกวนสอบถามเรื่อง sssg ของ com7 ลดลงเรื่อยตั้งแต่ 2017 (จาก oppday) แต่ผลประกอบการอื่นๆ เพิ่มมากขึ้น (รวมถึง 2020ด้วย) แบบนี้เราควรใช้อะไรพิจารณาประกอบดีคะ

ตามที่ดูมา com7 มี 4 เครื่องยนต์ แต่ B2C ครอบคลุมถึง 90% ค่ะ)

สังเกตได้ดีนะครับ แต่ผมจะแจ้งแบบนี้นะครับ %SSSG เนี่ย เราขอแค่เป็นบวกก็พอใจแล้วครับ

การที่เพิ่มสาขาทุกปีๆละ 200+ สาขา นับเป็นสัดส่วน 20-30% จากของเดิมแล้วยังสามารถทำให้ %SSSG เติบโตเป็นบวกได้นี่ผมว่าก็ยอดมนุษย์แล้วครับ ขนาดปี 2020 เจอปิดห้างฯตอน Lockdown ไตรมาส 2 ซึ่ง SSSG ต้องติดลบแน่นอน สิ้นปียังสามารถทำให้เป็นบวกได้ 7% นี่แค่คิดผมก็คิดไม่ออกแล้วครับว่าเค้าทำได้ยังไง ในขณะที่ค้าปลีกอื่นๆนั้น SSSG ติดลบ 10-15% กันครับ

ReplyQuote
(@veerawan-tiratrakoonwichaya)
Active Member
Topic starter  

ขอบคุณมากค่ะ 🙂 

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam