Forum

DOHOME

(@tbossyt)
Active Member
Topic starter  

สอบถามเรื่อง SSSG หน่อยครับ ว่าเราสามารถเอารายได้หารด้วยจำนวนสาขาเลยได้หรือไม่ หรือว่าจริงๆแล้วค่าตัวเลขนี้จะต้องมาจากผู้บริหารเท่านั้น เพราะถ้าต้องเอามาหารจำนวนสาขาเองน่าจะมีทั้งสาขาใหญ่ XL และ ToGo ซึ่งยอดขายก็ไม่เท่ากันอีก

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @tbossyt

สอบถามเรื่อง SSSG หน่อยครับ ว่าเราสามารถเอารายได้หารด้วยจำนวนสาขาเลยได้หรือไม่ หรือว่าจริงๆแล้วค่าตัวเลขนี้จะต้องมาจากผู้บริหารเท่านั้น เพราะถ้าต้องเอามาหารจำนวนสาขาเองน่าจะมีทั้งสาขาใหญ่ XL และ ToGo ซึ่งยอดขายก็ไม่เท่ากันอีก

ไม่ได้ครับ เนื่องจาก SSSG จะต้องคำนวณจากสาขาที่เปิดเกิน 1 ปีแล้วเท่านั้นครับ 

แต่ถ้าคำนวณหยาบๆก็พอได้ แต่จะไม่เหมาะกับธุรกิจที่จำนวนสาขายังไม่เยอะครับ เพราะจะทำให้ตัวเลขเพี้ยนมากครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam