Forum

NTV

(@nattawoot-kraironnapoom)
Eminent Member
Topic starter  

ผมติดต่อ IR NTV ได้แล้วครับ มีตั้งคำถามไปแล้วบางส่วนแต่อยากได้แนวทางคำถามสำหรับหุ้นกลุ่มนี้ของอาจารย์ว่าถ้าเป็นอาจารย์จะถามอะไรบ้างครับ

(@Anonymous 50455)
Active Member

Posted by: @nattawoot-kraironnapoom

ผมติดต่อ IR NTV ได้แล้วครับ มีตั้งคำถามไปแล้วบางส่วนแต่อยากได้แนวทางคำถามสำหรับหุ้นกลุ่มนี้ของอาจารย์ว่าถ้าเป็นอาจารย์จะถามอะไรบ้างครับ

ขออนุญาตให้เป็นแนวทางครับ

https://youtu.be/GryA9j9Pxuc

ReplyQuote
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @nattawoot-kraironnapoom

ถ้าเป็นแนวทางคำถามในภาพรวมของรพ. ก็ตามความเห็นของเพื่อนด้านบนเลยครับ

แต่ถ้าเป็นคำถามเฉพาะของ NTV เราก็ต้องดูว่าปัญหาคืออะไร เช่น ปัญหาคือ ความกังวลที่คนไข้ OPD จะลดลงไปถาวรจาก New Normal แต่เราพอจะเห็นสัญญาณการฟื้นตัวที่ดีมากๆใน Q4 ดังนั้นเราอาจถามเจาะไปที่ Q4 ครับ ว่าเกิดจากอะไร แล้ว Q1 ยังฟื้นตัวต่อเนื่องหรือเปล่า แนวโน้มที่รายได้จะกลับไปที่ก่อนโควิดเป็นอย่างไร เป็นต้นครับ

ReplyQuote

@prapas-b88ขอบคุณมากครับ

ReplyQuote

@solonaขอบคุณมากครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam