Forum

PRTR

pop
 pop
(@pop)
Trusted Member
Topic starter  

อาจารย์ครับ 
สนใจทำการบ้านหุ้น PRTR
ขอสอบถามอาจารย์ว่า ตอนนี้ อาจารย์ให้ Core P/E 15 เท่า
ฟัง Live อาจารย์ล่าสุด หุ้น Value อย่าง HMPRO โดนลด Fair P/E ลงจาก 25 เป็น 20
กรณีของ PRTR มีโอกาสที่ Fair P/E จะเหลือ 12-13 เท่า  ไหมครับ?
ปัจจุบัน ตลาดน่าจะให้อยู่ที่ 13-14 เท่า
ไม่ทราบว่าอาจารย์มีความคิดเห็นอย่างไรครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @pop

อาจารย์ครับ 
สนใจทำการบ้านหุ้น PRTR
ขอสอบถามอาจารย์ว่า ตอนนี้ อาจารย์ให้ Core P/E 15 เท่า
ฟัง Live อาจารย์ล่าสุด หุ้น Value อย่าง HMPRO โดนลด Fair P/E ลงจาก 25 เป็น 20
กรณีของ PRTR มีโอกาสที่ Fair P/E จะเหลือ 12-13 เท่า  ไหมครับ?
ปัจจุบัน ตลาดน่าจะให้อยู่ที่ 13-14 เท่า
ไม่ทราบว่าอาจารย์มีความคิดเห็นอย่างไรครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ผมว่าเป็นไปได้เลยครับ 12-13x 

ReplyQuote
pop
 pop
(@pop)
Trusted Member
Topic starter  

@prapas-b88 
ผมลองคำนวนที่ Fair P/E 12 เท่า 
ราคาตอนนี้ไม่มี MOS และธุรกิจเป็น B2B 
สำหรับผมคงไม่เหมาะครับ แบบนี้ขอผ่านดีกว่าครับ
ขอบคุณมากครับอาจารย์

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam