Forum

S11

(@patcharapoom-piyasart)
Topic starter  

ตามที่เคยสอบถาม อจ ครับ ว่าถ้าหุ้น S11 สามารถ ติดต่อ IR ได้ อจ.จะตัดสินใจลงทุนอีกครั้งหรือไม่ 

ลองติดต่อแล้วครับ ส่ง mail ไป ตอบกลับภายใน 1-2 วัน ครับ 

(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @patcharapoom-piyasart

ตามที่เคยสอบถาม อจ ครับ ว่าถ้าหุ้น S11 สามารถ ติดต่อ IR ได้ อจ.จะตัดสินใจลงทุนอีกครั้งหรือไม่ 

ลองติดต่อแล้วครับ ส่ง mail ไป ตอบกลับภายใน 1-2 วัน ครับ 

ขอบคุณมากเลยครับ ^ ^ ผมว่าคำตอบที่ได้ยังคลุมเครือมากเลยครับ คือเราอาจจะไม่รู้ว่าเค้าจะ action ยังไงกับคู่แข่ง ซึ่งข้อนี้ผมว่าน่ากังวลที่สุดเลยครับ เพราะในขณะที่ S11 ชะลอการปล่อยสินเชื่อ แต่คู่แข่งขยายฐานลูกค้าเป็นว่าเล่น ทั้งทางตรง และทางอ้อมเลยครับ เช่น NCAP ก็ปล่อยสินเชื่อผ่านดีลเลอร์เหมือนกันเป็นต้น หรือ MTC ก็ปล่อยผ่านสาขาของตนเอง ทั้งสองรายก็มีสินเชื่อเติบโตขึ้นมาก และคุม NPL ได้ดี จนฐานลูกหนี้ขึ้นมาใกล้เคียงกับ S11 ที่สร้างฐานมา 5-6 ปีแล้ว

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam