Forum

TTW

(@dittawat-treengamsirikul)
Active Member
Topic starter  

ดิษ รุ่น 32 ครับ

ขอความเห็นอาจารย์หน่อยครับ

TTW ตอนนี้ Dividend yield ราว 6% (หักภาษี)

ถ้ามองเรื่องสัมปทาน ถ้าไม่ได้ต่อ ราคาอาจจะลงต่อ แต่ถ้าแบบถือระยะยาวๆ เลย เน้นกินปันผล ถือว่าปลอดภัยไหมครับ (15-20ปีขึ้น)

Topic Tags
Ttw
(@prapas-b88)
Noble Member Admin

Posted by: @dittawat-treengamsirikul

ดิษ รุ่น 32 ครับ

ขอความเห็นอาจารย์หน่อยครับ

TTW ตอนนี้ Dividend yield ราว 6% (หักภาษี)

ถ้ามองเรื่องสัมปทาน ถ้าไม่ได้ต่อ ราคาอาจจะลงต่อ แต่ถ้าแบบถือระยะยาวๆ เลย เน้นกินปันผล ถือว่าปลอดภัยไหมครับ (15-20ปีขึ้น)

ถ้าไม่ได้ต่อสัมปทาน รายได้จะลดลง 30% ไม่รู้ต้นทุนจะลดลงแค่ไหน แต่กำไรลดลงแน่ครับ ดังนั้น ปันผลจะน้อยกว่านี้แน่นอนนะ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam