Forum

Notifications
Clear all

รบกวน อ.ตรวจสอบ ข้อมูลไฟล์ Template

(@nicasio-jasmine)
Topic starter  

ขอให้อาจารย์ตรวจดูให้ด้วยครับ ผมลองกรอกข้อมูลลงใน ตาราง ยังมีบางแถวขึ้นคำว่า #VALUE!, #NAM! ไม่ทราบว่าผมใส่ข้อมูลผิดหรือเปล่า TU & ADVANC

ขอบคุณครับ

จัน

This topic was modified 1 year ago by ANTadmin

(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@nicasio-jasmine

ไม่ผิดแน่นอนครับ เพราะ template ใช้สูตรทั้งหมดอยู่แล้ว เพียงแต่การเกิด error Num, Value เนื่องจากสูตรไม่สามารถคำนวณออกมาได้ อาจจะเป็นเพราะ 
1. ไม่มีข้อมูลให้คำนวณ
2. ข้อมูลเป็น 0 เลยหารไม่ได้ เป็นต้นครับ

เนื่องจากสูตรไม่ได้เป็น Fully Automatic ครับ แนะนำให้ลองเข้าไปดูสูตรแต่ละตัวที่มีปัญหาครับ แล้วลองสังเกต Cell ที่สูตรผูกอยู่น่าจะเห็นปัญหาครับ และสามารถแก้ไขได้โดย เลื่อน Cell ให้มาจับข้อมูลที่ควรจับแทนครับ

ReplyQuote
(@nicasio-jasmine)
Topic starter  

ขอบคุณครับ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam