Forum

Notifications
Clear all

รบกวน อ.ประพาสช่วยตรวจดูให้ด้วยค่ะ

(@veerawan-fong)
Topic starter  

เนื่องจากไม่มีความรู้ในเรื่อง Finance เลย จึงรบกวนอาจารย์ช่วยตรวจดูการวิเคราะห์งบการเงินของ BLA ว่าถูกต้องรึไม่นะคะ 🙂 🙂 เพื่อจะได้ไปวิเคราะห์หุ้น Bank ต่อค่ะ

(@prapas-boonchuen)
Estimable Member Admin

@veerawan-fong

เบื้องต้นผมยังไม่แนะนำให้ทำงบของธุรกิจประกันนะครับ เนื่องจากมีรูปแบบงบการเงินที่แตกต่างจากงบ "กลุ่มการเงิน" ไม่เหมือนกันโดยสิ้นเชิงครับ แนะนำว่าให้ทำกลุ่ม finance อื่นๆยังง่ายกว่าครับ และแนะนำให้ดูจาก template : ask เป็นหลักครับ ว่าเราจะสนใจอะไรในงบการเงินบ้างครับ และสามารถดู Live BLA ซึ่งผมจะชี้แจงให้ครับว่าสำหรับงบการเงินของ "ธุรกิจประกัน" นั้นเราจะดูอะไรบ้างครับ

ReplyQuote
(@veerawan-fong)
Topic starter  

ขอบคุณค่ะ

ReplyQuote
Share:
Protected by CleanTalk Anti-Spam